ĐẶC SẢN NHA TRANG
ĐẶC SẢN NHA TRANG
ĐẶC SẢN NHA TRANG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
ĐẶC SẢN NHA TRANG

CỬA HÀNG LÊ TRANG Chuyên cung cấp thực phẩm Nha Trang ; HOTLINE ĐẶT HÀNG TẠI TPHCM :0903570272 ,0902254598

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
lengoctrang
NHÂN VIÊN
NHÂN VIÊN

Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang   Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang Icon_minitimeTue May 10, 2011 1:33 pm

Vào mùa này ở đất cảng Cam Ranh trở nên thơm nức bởi những vườn Xoài nơi đây đang vào mùa chín cây, Xoài Cam Ranh nổi tiếng từ lâu với vị ngọt chua thanh rất đặc trưng. Không chỉ chúng ta có thể thưởng thức Xoài tươi ngon mà khi Xoài đã được chế biến thành những miếng bánh thì vị Xoài đặc trưng ấy vẫn không lẫn đâu được. Đây là món ăn ưa thích mà mỗi khi có ai ghé thăm Vịnh biển này vẫn không quên mua về làm quà cho người thân. Những tưởng là đơn giản thế nhưng có chứng kiến tận mắt cách làm bánh của bà con ở nơi đây mới biết rằng trong cái dễ có cái "khó"

Trước tiên người ta chọn xoài chín, rửa sạch, lột bỏ vỏ, chà xát mạnh trong rổ lỗ nhỏ, hứng lấy nước xoài chảy vào trong thùng, vứt hạt. Kế đến, họ lấy nước xoài cho vào nồi đặt trên bếp, vừa đun vừa khuấy đều tay cho khỏi cháy. Nấu đến khi sôi, hỗn hợp sền sệt là được.

Sau đó, họ trải một miếng nhựa ra chiếc nong, nia hay sàng, cho hỗn hợp nước xoài vào, tráng mỏng. Cuối cùng, mang phơi nắng đến khi sờ vào không dính tay là được. Bánh tráng xoài được cuốn trong miếng nylon để bảo quản. Điều đặc biệt, loại bánh này giữ được rất lâu.

Các thực phẩm khác muốn bảo quản trong thời gian dài phải dùng đến hóa chất chống nấm, mốc. Riêng bánh tráng xoài không dùng một loại hóa chất nào. Tự bản thân chất chua của quả xoài đã giết các nấm mốc.

Cũng như bánh tráng sữa của Nam bộ, cách dùng bánh tráng xoài rất đơn giản, không cần chế biến hay kết hợp thêm nguyên liệu ăn kèm. Có như thế, người thưởng thức mới cảm nhận được cái vị chua thanh, ngòn ngọt và mùi thơm thơm tự nhiên của xoài cứ phảng phất nơi đầu mũi.

Ngày nay, quả xoài đã có giá trị kinh tế cao, nhưng bánh tráng xoài vẫn được gìn giữ, chế biến. Nó đã trở thành món quà dành tặng những người thân quen trong nước và cả người Việt ở nước ngoài.

Ánh Trang.
kimdung
NHÂN VIÊN
NHÂN VIÊN

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang   Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang Icon_minitimeWed May 11, 2011 7:58 am

Mình thích ăn bánh Xoài lắm...^^ Mình đặt 5kg nhé
Chủ nhật này không biết có bánh chưa bạn.
Mình ở đầu Đường 20, quận Thủ Đức đó.

Được sửa bởi kimdung ngày Wed May 11, 2011 8:07 am; sửa lần 1.
lengoctrang
NHÂN VIÊN
NHÂN VIÊN

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang   Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang Icon_minitimeWed May 11, 2011 8:06 am

Cảm ơn bạn đã ủng hộ
Bây giờ là đã có bánh rồi đó bạn, nếu bạn muốn chủ nhật thì hôm đó mình sẽ giao đến cho bạn. Vì bạn ở cũng khá gần chỗ mình nên mình sẽ free tiền vận chuyển cho bạn ^^...
Mong bạn sẽ tiếp tục ủng hộ mình.
Vậy bạn cho mình số phone đi khi mình đến mình sẽ gọi
kimdung
NHÂN VIÊN
NHÂN VIÊN

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang   Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang Icon_minitimeWed May 11, 2011 12:16 pm

Ok bạn gọi mình theo số này nhé: 01646424491
lengoctrang
NHÂN VIÊN
NHÂN VIÊN

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang   Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang Icon_minitimeWed May 18, 2011 4:44 pm

Bánh Xoài đợt này ngon lắm vừa có vị chua vừa ngọt thanh tao cứ muốn nhâm nhi miết ^^ đảm bảo chất lượng luôn, mời các bạn tiếp tục mua ủng hộ mình nhé, Very Happy
gianggiangonline

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang   Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang Icon_minitimeTue Jun 28, 2011 2:53 pm

bạn cho mình hỏi thêm tí nha bạn
1kg ước lượng khoảng được mấy bịch như bạn chụp ảnh để trên avata vậy bạn
để mình biết mua cho với hiiii
cùng nhau click vào những link này để tham khảo thêm thông tin nhé

Mua ban |
Mobile |
May tinh xach tay
lengoctrang
NHÂN VIÊN
NHÂN VIÊN

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang   Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang Icon_minitimeTue Jun 28, 2011 3:29 pm

1kg khoảng 1 bịch đó bạn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang   Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang Icon_minitime

Ngon ngọt Bánh Xoài Cam Ranh-Nha Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» MỰC LÁ TẨM NGON ƠI LÀ NGON
» Giới thiệu Đặc Sản Nha Trang
» Những Món Ngon Chế Biến Từ Rau Câu Chân Vịt
» Những món ăn sẽ ngon hơn khi dùng kèm với muối ớt Xanh
» GIÁ ƯU ĐÃI DÀNH CHO THÀNH VIÊN FORUMR ĐẶC SẢN NHA TRANG ĐÂY....